Reykjavik สมาคมไทย-ไอซ์แลนด์ กงสุลไทย พุทธสมาคม ร้านอาหารไทย และชาวไทยในไอซ์แลนด์ ได้จัดงานจุดเทียนชัยถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ เนื่องในวันเฉลิมพระชนพรรษา 5 ธันวามหาราช เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2551 ที่หอประชุมโรงเรียน hjallaskóli เมือง kópavogur พิธีเริ่มเวลา 16.00 น.
Mr.Kjarton Borg กงสุลไทยประจำไอซ์แลนด์ และภริยา เป็นประธานในพิธี คณะกรรมสมาคมไทย และร้านอาหารไทย รวมทั้งชาวไทยในไอซ์แลนด์ ได้เข้าร่วมงาน จำนวนมาก
ในงานมีการรำถวายพระพร จุดเทียนชัยถวายพระพร และร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี มีทั้งคนไทย ชาวไอซ์แลนด์ เข้าร่วมงานจำนวนมาก
ทางคณะผู้จัดงาน กราบขอบพระคุณทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยใจเคารพ
ภาพบรรยากาศ
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1228595451/2.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1228595451/3087579828_2296b87209_m.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1228595451/3087610840_29e2c02786_m.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1228595451/3086778301_c61fb802f0_m.jpg)
ภาพเพิ่มเติม http://www.flickr.com/photos/watthaiiceland/