Akureyri-ทำบุญบ้านคุณวิภา สุดี โดยนิมนต์พระจากวัดไทยไอซ์แลนด์ เพื่อกระทำบุญบารมี ในส่วนของทานบารมี ศีลบารมี และภาวนาบารมี พร้อมทั้งเป็นการส่งเสริมกิจกรรม และความสามัคคีร่วมกันของพี่น้องชาวไทยชาวพุทธอาคูเรยรี โดยมีผู้ร่วมงานหลายท่านอาทิ คุณบุญหยก รักษาจิตร์ คุณมณีวรรณ โยธะคง คุณวรรณา สุดี คุณจุฑามาศ (บุ๋ม)เบ้าพิลา คุณสมศรี(นก)ยูระสิทธิ์ คุณอำพร สวัสดี คุณกนกวรรณ(น้อย)ศรีชัยมูล คุณวิไลวรรณ(เหมียว)จันทาอ่อน คุณมาลี วิตา Oskar คุณวิมล (ปูเป้) สุดี ทางเจ้าภาพฝากขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยใจเคารพ
ภาพบรรยากาศวันทำบุญ
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1226873719/3035495137_3d7e11b21d_m.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1226873719/3036323078_54ce1af0f6_m.jpg)
/
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1226873719/3036365150_791a5a9056_m.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1226873719/3035506921_d2b9e120b9_m.jpg)
![](http://www.watthaiiceland.net/images/column_1226873719/3035563067_e54d1d7175_m.jpg)
ดูภาพเพิ่มเติม http://www.flickr.com/photos/watthaiiceland